......
Na Francisco Peter, Dar es Salaam
Kampuni ya ZARA TOURS imezindua msimu wa tano wa kampeni ya kuhamasisha Watanzania na wageni kutoka nje ya nchi kupanda Mlima Kilimanjaro, huku ikihimiza utunzaji wa mazingira kupitia upandaji miti.
Kampuni hiyo imesema hatua hiyo inalenga kuunga mkono juhudi za Serikali chini ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, katika kukuza utalii wa ndani na wa kimataifa.
Akizungumza leo, Septemba 10, 2026, jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi wa ZARA ADVENTURE, Zainab Ansell, amesema kampuni hiyo imeanza msimu wa tano wa kampeni hiyo kwa lengo la kuwahamasisha Watanzania kutembelea na kupanda Mlima Kilimanjaro.
Amesema gharama za kupanda Mlima Kilimanjaro ni takribani shilingi milioni 1.8, ikijumuisha malazi, wakati gharama za safari ya kwenda Hifadhi ya Taifa ya Serengeti ni takribani shilingi milioni 1.2.
“Gharama za kupanda Mlima Kilimanjaro ni shilingi milioni 1.8, ikijumuisha malazi, wakati gharama za kwenda Serengeti ni shilingi milioni 1.2,” amesema Ansell.
Kwa upande wake, Muongozaji wa Watalii kupitia kampuni hiyo, Faustine Chombo, amesema ZARA TOURS imekuwa na mchango mkubwa katika kutoa ajira kwa vijana, pamoja na kuwawezesha vijana wanaoishi katika mazingira magumu kwa kuwapatia mitaji ya biashara.
Amesema kwa mwaka huu kampeni hiyo imekuja na kaulimbiu “Twenzetu Kileleni”, huku akieleza kuwa kampuni hiyo imekuwa ikihamasisha Watanzania kupanda Mlima Kilimanjaro tangu mwaka 2021.
“Kwa mwaka huu tumekuja na kaulimbiu ‘Twenzetu Kileleni’. Tumeanza kuwaandaa na kuwahamasisha watalii kupanda Mlima Kilimanjaro tangu mwaka 2021,” amesema Chombo.
Ameongeza kuwa kupitia shughuli za utalii, kampuni hiyo imechangia katika uzalishaji wa ajira kwa vijana.
Aidha, Afisa TEHAMA wa Kampuni ya Mawasiliano ya Simu Nchini Tanzania (TCCL), Peter Mwambuga, amesema kampuni hiyo imeweka huduma ya intaneti ya bure katika maeneo yanayozunguka Mlima Kilimanjaro kwa lengo la kurahisisha mawasiliano kwa watalii na wananchi.
“Programu hii ya ‘Twenzetu Kileleni’ inalenga kuwapeleka watalii wa ndani na nje ya Tanzania kupanda Mlima Kilimanjaro,” amesema Mwambuga.
Kumbuka: Nimeondoa kauli ya “ajira milioni 3” kwa sababu kwa uandishi wa habari ni muhimu kuhakikisha takwimu hiyo imetajwa kwa usahihi—inaweza kuwa ajira 3,000, 300,000 au milioni 3.
Pia jina la kampuni limeandikwa kwa mtindo unaofanana; kama jina rasmi ni ZARA TOURS au ZARA ADVENTURE, ni vizuri kutumia jina moja katika habari nzima.
0 Comments